Author Topic: อองรี ทำอเซนอลเสียชื่อหมด  (Read 3114 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

jumbolove

• Gunners Newbie
  • *
    • View Profile
    • Email
อองรี ทำอเซนอลเสียชื่อหมด
« on: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:57:29 pm »
 :-\   หมดในความศัรทราเลย

12_MonKeyS

• The Gunners VIP
    • Email
Re: อองรี ทำอเซนอลเสียชื่อหมด
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:29:03 am »
ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ
ก็กรรมการไม่เป่าเองหนิ ถ้ากรรมการเป่า อองรีเค้าก็คงยอมรับคำตัดสิน แต่นี้กรรมการไม่เป่า เป็นใคร
เค้าก็เล่นต่อครับ สำหรับผมเฉยๆอ่ะ ลองคิดดูว่าถ้าเป็นทีมชาติไทยทำ ผมก็คงดีใจนะที่ลูกนั้นได้ประตูอ่ะ

ต่างคนต่างความเห็นอ่ะครับ
รู้แต่ยังไงผมก็ยังชอบ King อองรี ตลอดไปอ่ะ

12_MonKeyS

• Email
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:40:01 am »
ก็กรรมการไม่เป่าเองหนิ ถ้ากรรมการเป่า อองรีเค้าก็คงยอมรับคำตัดสิน แต่นี้กรรมการไม่เป่า เป็นใคร
เค้าก็เล่นต่อครับ สำหรับผมเฉยๆอ่ะ ลองคิดดูว่าถ้าเป็นทีมชาติไทยทำ ผมก็คงดีใจนะที่ลูกนั้นได้ประตูอ่ะ

รู้แต่ยังไงผมก็ยังชอบ King อองรี ตลอดไปอ่ะ

อองรีออกมายอมรับแล้วครับ

เธียร์รี่ อองรี กองหน้าจอมเก๋าทีมชาติฝรั่งเศสเปิดใจสารภาพโดยไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ ว่าจงใจใช้มือเล่นบอล ในจังหวะก่อนที่จะส่งบอลไปให้ วิลเลี่ยม กัลลาส เข้าชาร์จเป็นประตูตีเสมอในช่วงทดเวลาพิเศษให้ทีม "ตราไก่" ไล่ สาธารณรัฐไอร์แลนด์ เป็น 1-1 สุดท้ายเป็นฝ่ายได้เข้าไปเล่นรอบสุดท้าย ฟุตบอลโลก 2010 ด้วยประตูรวม 2-1

การใช้มือเล่นบอลของ อองรี ครั้งนี้ ถูกนำไปเปรียบเทียบกับเหตุการณ์ "หัตถ์พระเจ้า" ของ ดีเอโก้ มาราโดน่า ในฟุตบอลโลก 1986 เรียบร้อยแล้ว ซึ่งดาวยิง บาร์เซโลน่า กล่าวว่า "บอลโดนมือผม และด้วยความสัตย์จริง มันเป็นลูกแฮนด์บอล แต่ผมทำไปแล้ว และผู้ตัดสินก็ไม่ได้ว่าอะไร มันคงจะดีหากว่าผมจะหาวิธีอื่นได้ แต่ผมไม่ใช่กรรมการ"

ขณะที่ฝั่งของทีม "ยักษ์เขียว" ไอร์แลนด์ เรียงแถวกันออกมาโวยวายเป็นการใหญ่ ไล่ตั้งแต่ ริชาร์ด ดันน์ ปราการหลังจาก แอสตัน วิลล่า ที่ระบุว่า "ผมว่าที่ลูกที่เขาทำน่ะมันโจ่งแจ้งมากเลยนะ มันแทบจะไม่ต้องคิดเลยด้วยซ้ำถ้าจะตัดสินว่าเป็นแฮนด์บอล"

ส่วน เควิน ดอยล์ ดาวยิงจาก วูล์ฟส ก็ชี้ว่า "มันน่าเกลียดมาก ผมว่า อองรี เองยังไม่นึกเลยว่าผู้ตัดสินจะปล่อยให้เป็นประตู เพราะมันจะแจ้งจริงๆ และนอกจาก เชย์ กิฟเว่น ผมว่าผู้ช่วยผู้ตัดสินนั่นแหละที่อยู่ตำแหน่งที่เห็นเหตุการณ์ได้ชัดที่สุด"

อย่างไรก็ตาม ดอยล์ เผยว่าไม่ได้คิดผูกใจเจ็บอะไรกับ อองรี โดยบอกว่า "มันแย่จริงๆ เราก็เซ็งไปตามๆ กัน แต่คุณไม่ควรไปโทษตัวนักเตะถ้าเขาไม่ได้ถูกตัดสินว่าทำผิดกติกา เพราะจังหวะนั้นจะว่าไปมันก็เกือบจะเรียกได้ว่าเป็นปฏิกิริยาตามสัญชาตญาณ เหมือนกัน"

ด้าน โจวานนี่ ตราปัตโตนี่ กุนซือทีมไอร์แลนด์ กล่าวว่า "วงการฟุตบอลทั่วยุโรปคงเห็นแล้วว่าเกิดอะไรขึ้น ผมว่าถ้าจังหวะนั้นผู้ตัดสินไปถาม อองรี ตรงๆ เขาก็ต้องยอมรับว่าเป็นแฮนด์บอลแน่ๆ ผมว่าถ้าตกรอบด้วยการยิงจุดโทษมันยังจะดีกว่านี้เลย"

Credit : Soccersuck

ก็ว่าไปนั้นเนอะ
ไปว่าพี่ห้อยก็คงไม่ได้ วินาทีนั้น เค้าคงคิดถึงแค่ทีมชาติ และแฟนบอลทั้งประเทศของเค้าอ่ะ

phitakpongr

• Email
« Reply #3 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:18:20 am »

เห็นด้วยครับ เพราะว่าคนที่พุ่งล้มหรือทำลายความสวยงามของฟุตบอลมีอีกเยอะครับ :)

jumbolove

• *
    • Email
« Reply #4 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:11:31 am »
กลัวเวลาไปแข่งกับผี จะโดนแฟนผีล้อ เพราะคนโกงกับคนทำประตูทั้ง 2 มาจาก arsenal
คราวที่แล้วก็ ดูดู้ ขี้แตกในสนาม (พุ่งล้ม)  กลิ่นโชยไปถึงจมูก FA กับ ไอ้พลาตี่นี้ มันยิ่งเกลียดเจ็แกงอยู่ด้วยสิ

nut99

• Gunners Master
« Reply #5 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:34:38 am »
ผมไม่หมดศรัทธาแน่นอน ยังไงก็คือ KING HENRY ตลอดกาล

Classic_Note

« Reply #6 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:52:02 am »
เห็นใจไอแลนด์นะ แต่ คิงอองรี ก็ยังเป็น คิงอองรี ของอาร์เซน่อลเช่นเดิม ถ้ากรรมการเป่าก็ไม่มีอะไรแล้ว แต่นี่ไม่เป่า ให้ทำไง

ผมเห็นหลายคนก็เคยใช้มือเล่นบอลนะ ยกตัวอย่างง่ายๆเห็นบ่อย พอล สโคล เห็นจนชิน ผมยังไม่เห็นจะโดนประนามเลย

นี่ทำยังกับพี่ห้อยเราไปฆ่าใครตายซะงั้น เห็นมีหลายคนบอกถ้าไอแลนด์เป็นชาติไทย คุณจะออกมาปกป้องอองรีมั้ย

แต่ในทางกลับกัน ถ้าไทยเป็นฝรั่งเศส ผมว่าก็ต้องมีหลายคนที่ด่าทออองรี ยอมกลืนน้ำลายตัวเองเช่นกันแหละ  :)

industrious

« Reply #7 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:03:35 am »
ตอนนี้ทั้งโลกก็เถียงกันเละเลยครับ

เอาง่ายๆ ผมเข้าไปดูเว็บฟุตบอลของคนไทยเนี้ยแหล่ะ

ซัดกันมันส์ โต้กันไปมาสองฝั่ง เลว หรือ ไม่เลว รับได้ หรือ รับไม่ได้

ผมว่าอะไรกันนักกันหนา เหตุการณ์นักบอลใช้มือ แล้วได้ประตูนี่ อองรี ไม่ใช่คนแรกของโลกนะครับ

ด่ากันซะแรง เชียว

ผมอาจจะชอบอองรีมากจนลำเอียงก็ได้
Do not pray for anything except the wisdom and courage.

bermen

• arsenal arsenal arsenal
« Reply #8 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:04:03 am »
มันไม่ได้เกิดเปงครั้งแรกซะหน่อย..... ???

เดวมานก็เงียบแล้ว..... :P

ผมว่ามานเปงสัญชาติญาณของกองหน้าอะคับ..... :)

ไม่ได้ด้วยเล่ก็ต้องกลอะคับ..... ;)

ยังงัยก็คิงอองรีคับ........ :'(

เอ้ารักน่อลสู้ ๆ.............. 8)

12_MonKeyS

• Email
« Reply #9 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:57:04 am »
ถ้าลูกนั้น ไม่ได้ประตู (กัลลาสยิงไม่เข้า)
จะไม่มีประเด็นเกิดขึ้นขนาดนี้หรอก ผมว่า..

jumbolove

• *
    • Email
« Reply #10 on: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:43:59 pm »
ไปอ่านดูกระทู้ต่างฯ หลายคนพูดว่า "เป็นใคร ใครก็ทำ ไปโทษกรรมการสิ" รู้สึกเดี่ยวนี้คนไร้น้ำใจกันเยอะนะเนี้ย
สมมุติว่า คุณเก็บเงินมาเป็นเวลา 4 ปี เพื่อซื้อรถ แล้วโดนคนขโมยเงินที่คุณเก็บสะสมมานาน โดยที่ตำรวจรู้ว่าใครเป็นคนขโมย แต่ตำรวจไม่ทำอะไร ไปฟ้องศาล ศาลก็ไม่ทำอะไร
คุณจะรู้สึกแบบไหน

industrious

« Reply #11 on: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:04:46 am »
ผมก็ไม่เข้าใจในเว็บฟุตบอลอื่นๆ แต่ละคนออกมาโวยกันซะจะเป็นจะตาย เอาไปเปรียบเทียบกับเรื่องฆ่าคนตายกันเลยก็มี ระเบิดอารมณ์กันใหญ่เชียว เฮ้อ

ไม่รู้จะทะเลาะกันทำไม

ตั้งแต่ผมดูบอลมาก็หลายปี ดีดัก

ไม่เคยเห็นกองหลังทำฟาวล์กองหน้าในเขตโทษแล้ววิ่งไปบอกกรรมการว่า "กรรมการๆ ผมทำแอบดึงเค้าเมื่อกี้ คุณควรเป่าให้เป็นจุดโทษกับฝ่ายตรงข้ามนะ"

หรือ กองหน้าอยู่ในตำแหน่งล้ำหน้าแต่ยิงเข้าไป วิ่งมาบอกกรรมการว่า "อย่าเป่าให้เป็นประตูนะ ผมล้ำหน้าอยู่" เป็นต้น

ฟุตบอลก็คือฟุตบอล อย่าไปเปรียบเทียบกับเรื่องอื่นให้มันรุนแรงขึ้น หรือ เข้าใจยากขึ้นดีกว่านะครับ

Do not pray for anything except the wisdom and courage.

arsenalteam

• เรียกข้าว่า ด.ช.สมถุย ฉึกฉึก !!
    • MSN Messenger - small_monkey14@hotmail.com
    • Email
« Reply #12 on: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:10:06 am »
ถ้าไม่ใช่อองรีเขาก็ไม่เถียงกันมากมายหรอกครับ แต่เหตุการณ์ทุกอย่างมันมาชนกันพอดี คือ
  1.นิสัยจริงๆพี่ห้อยแกไม่ใช่คนแบบนั้น (เมื่อเราทำสิ่งที่เราไม่เคยทำ มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่กว่าปกติทันที)
  2.เป็นคนที่ประสบความสำเร็จกับวงการลูกหนังมามากมาย
  3.เป็นนัดสำคัญด้วย (ถ้าเกิดกับนัดกระชับมิตร มันก็ไม่มีปัญหาอะไรมากมายขนาดนี้หรอก)
เลยเป็นเรื่องใหญ่โตไป

ลองดูอย่างไอ้โด้สิ ทำให้เห็นจนชินตา ไม่เห็นจะมีใครมาเถียงอะไรกันมากมายขนาดนี้เลย (ก็คนเขาชินแล้วไง แต่พี่ห้อยไม่ใช่)

สู้ต่อไปพี่ห้อย
King Of Gunners

ปล. จะว่าไปก็เห็นใจไอร์แลนด์นะ ต้องรออีก 4 ปี แล้วนักเตะที่มีอยู่ตอนนี้ กว่าจะถึงเวลานั้นบางคนก็เลิกเล่นไปแล้ว
« Last Edit: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:14:15 am by arsenalteam »

Namkhang

• www.jenpob.com
« Reply #13 on: พฤศจิกายน 20, 2009, 03:35:52 am »
ทีของเราทำหละจะเป็นจะตาย ดูไอ้เอ็นก็อกมันทำสิ พุ่งยังกะแข่งกระโดดไกล ไม่มีข่าวแบนซักแอะ ทีของเราหละโอ้โห รุมด่ากันยับ

เซ็ง

http://www.facebook.com/NandB.Giftshop?sk=wall ..>>>สินค้าเก๋ๆเชิญเลือกซื้อได้เลยครับ..

jumbolove

• *
    • Email
« Reply #14 on: พฤศจิกายน 20, 2009, 03:48:53 am »
ผมเคยเห็นคลิปของกองหน้าคนหนึ่งไม่ยอมเอาจุดโทษที่กรรมการให้กับทีมเขานะ จำไม่ได้แล้วว่าเป็นใคร (มีไม่กี่คนทำแบบนี้)

ผมอยากเห็นคนเล่นกีฬาเล่นแบบลูกผู้ชายหน่อย ไม่ใช่มาเล่นสกปรกแบบนี้ อย่างนี้ฟุตบอลก็ไม่ต่างอะไรกับมวยปล้ำ wwf (มีแต่แสดงหลอกเด็ก หรือไว้
ฟังน้าติ่งพากษ์ตลก  ;D )
ถ้าลืมตัวไปแฮนบอล อย่างน้อยก็เตะออกไปเลยสิ
ไม่ใช่ฝรั่งเศษมีโอกาสจังหวะนั้นจังหวะเดียวนิ ไปลุยกันในจุดโทษก็ได้

ปล ผู้ชายตัวจริงกำลังจะหมดจากโลกนี้

mormor1973

• I love gunn I want to be part of Arsenal's future.
    • ICQ Messenger - 42658
    • MSN Messenger - mormor1973@hotmail.com
    • mormor1973arsenal
    • Email
« Reply #15 on: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:53:00 pm »
ม่ายเกี่ยวหรอกนะ

newentech

• ไม่ลืมที่มา . ย่oมมีที่ไป โดย โช่ว|oง•ณ•H|gh|3ury
    • MSN Messenger - n_newxxx@hotmail.com
« Reply #16 on: พฤศจิกายน 21, 2009, 06:50:42 am »
แค่ ชนะก็ จบครับ

เรื่องแค่นี้

วินาที แบบนั้น ถ้าผมมีโอกาส ผมก็ ทำ

แต่ ผิด น่ะ ผิดแน่
http://www.newentech.multiply.com
รับงานถ่าย รับปริญญา , Preweding , Portfolio , และ Event ต่าง ต่างครับ
ใครสนใจ เชิญเข้าไปดูใน Multiply ได้เลยฮะ -----> 085-8128558 [น้องนิว]

rosie08

• Email
« Reply #17 on: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:27:53 pm »
แค่ ชนะก็ จบครับ

เรื่องแค่นี้

วินาที แบบนั้น ถ้าผมมีโอกาส ผมก็ ทำ

แต่ ผิด น่ะ ผิดแน่
ถูกเป็นผม ผมก็ทำเหมือนกันอยากด่า ด่าไปเลยตูพาประเทศตูเข้ารอบพอ เรื่องอื่นเคลียร์กันทีหลัง ::)
« Last Edit: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:37:03 pm by rosie08 »

Messi

• Welcome to Thailand
    • ICQ Messenger - 2147483647
    • MSN Messenger - kamonchanok.sirikanna@wdc.com
    • AOL Instant Messenger - Messi-OBR
    • Yahoo Instant Messenger - obr_north@hotmail.com
    • www.engr.tu.ac.th
    • Email
« Reply #18 on: พฤศจิกายน 23, 2009, 06:32:49 am »
ผมเคยเห็นคลิปของกองหน้าคนหนึ่งไม่ยอมเอาจุดโทษที่กรรมการให้กับทีมเขานะ จำไม่ได้แล้วว่าเป็นใคร (มีไม่กี่คนทำแบบนี้)

ผมอยากเห็นคนเล่นกีฬาเล่นแบบลูกผู้ชายหน่อย ไม่ใช่มาเล่นสกปรกแบบนี้ อย่างนี้ฟุตบอลก็ไม่ต่างอะไรกับมวยปล้ำ wwf (มีแต่แสดงหลอกเด็ก หรือไว้
ฟังน้าติ่งพากษ์ตลก  ;D )
ถ้าลืมตัวไปแฮนบอล อย่างน้อยก็เตะออกไปเลยสิ
ไม่ใช่ฝรั่งเศษมีโอกาสจังหวะนั้นจังหวะเดียวนิ ไปลุยกันในจุดโทษก็ได้

ปล ผู้ชายตัวจริงกำลังจะหมดจากโลกนี้

รอปบี้ ฟาวเลอร์ ครับ  8)

อีกคนก็ผมเอง นัด arsenal fc - leed fc  ;D
ความลำบากที่เกินทน     จะหลอมคนให้ทนทาน
ความสบายที่ยาวนาน      จะรอนรานความเป็นคน

............OBR............

Kid.

• Email
« Reply #19 on: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:52:32 am »
เคยถามแฟนปืนดูรึยังครับว่าเค้ารู้สีกว่าอองรีทำให้เสียชื่อรึป่าว
หนทางไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก

Hleb

• ... รักที่เพิ่งผ่านพ้นไป ...
    • Email
« Reply #20 on: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:33:25 pm »
เป็นผม ผมก็ทำ แล้วทำไมประเทศสำคัญกว่าตัวเอง

จังหวะตัดสินใจเพียงไม่กี่เสี้ยววินาทีเองนะ ใครจะไปคิดทัน

ยังไงก็รัก King Henry เหมือนเดิม  8)

Driger

• The Gunners
  • ...
« Reply #21 on: พฤศจิกายน 29, 2009, 08:03:51 am »
รักอองรีเสมอครับ  8)

whitedragon

• MSN Messenger - nun_may15347@hotmail.com
    • Email
« Reply #22 on: พฤศจิกายน 30, 2009, 07:39:19 pm »
ผมว่าอองรีทำในสิ่งที่ถูก

Arsenal Miemcesc

• Gunners
  • **
« Reply #23 on: ธันวาคม 10, 2009, 06:58:34 am »
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
Francesc  in  my  heart  Arsenal  in  my  blood  Forever